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Ndugu

YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA KATIKA SHULE YA
SEKONDARI CHITENGULE MWAKA WA MASOMO 2021.
1.0 UTANGULIZI
Ninafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya
Sekondari Chitengule mwaka 2021. Shule ipo umbali wa kilometa 2 kutoka Kibara Senta, kwenye
barabara ielekeayo Mumagunga, Halmashauri ya wilaya ya Bunda.

Muhula wa kuanza masomo utaanza Tarehe 11/01/2021 unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia
tarehe 11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 25/01/2021. Unasisitizwa kuripoti ndani ya
muda uliopangwa, usiporipoti ndani ya muda uliopangwa hautapokelewa na nafasi yako
itachukuliwa na mwanafunzi mwingine.

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
2.1 SARE YA SHULE

(i) Shati mbili (2) nyeupe mikono mifupi (Tetroni) zisizobana (wavulana na
wasichana) '
(ii) Suruali mbili (2) rangi ya damu ya mzee zenye Marinda mawili kila upande,

zisizobana na ziwe za heshima (kwa wavulana tu).

(iii) Sketi mbili (2) rangi ya damu ya mzee michirizi miwili myeupe mbele, malinda
upana nchi tatu na urefu iguse viatu (wasichana tu)

(iv) Viatu vya ngozi visivyo na visigino virefu, sore kubwa na visiwe na urembo wa
aina yeyote na vyenye kamba (Wavulana na wasichana).

(v) Soksi nyeupe jozi mbili (stocking kwa wasichana) na jozi mbili nyeusi za kawaida
kwa wavulana.

(vi) Wasichana waisilamu wanaruhusiwa kuvaa HIJABU muhimu iwe ni ndefu.

(vii) Sweta kwa ajiliya baridi rangi ya bluu iliyoiva (Wote)

(viii)  Raba kwa ajili ya michezo (wavulana na wasichana)

(ix) Nguo za michezo kwa ajili ya wavulana ni Bukta nyekundu na T-shirt ya bluu,
Wasichana Sketi ya njano na T-shirt ya bluu.

(x) Tai rangi ya damu ya mzee.

N.B : KANDAMBILI NA YEBOYEBO haziruhusiwi kuvaliwa shuleni



3.0

2.2 MAHITAJI YA KITAALUMA
(i) Madaftari makubwa kumi (10)
(ii) Kalamu za wino na penseli za kutosha
(iii) Mathematical set (BOFA) moja.
(iv) Faili moja la kutunzia kumbukumbu zako (Aje nalo siku ya kuripoti)
(v) Dictionary kwa ajili ya kujifunzia Lugha ya kingereza

SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama

ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha shule inazingatia miongozo

yote inayotolewa na wizara ya Elimu, sayansi na teknolojia, yenye dhamana ya Elimu

nchini na Ofisi ya Rais TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu.

Unatakiwa kuzingatia mambo haya ya msingi:-

(a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa
ujumla ni jambo la lazima.

(b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya
shule ni lazima.

(c) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.

(d) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani
na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.

(e) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.

(f) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa

(g) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.

(h) Kutunza mali ya umma.

31 Makosa ambayo mwanafunzi akiyatenda iwe kwa kujua/kutokujua atasimishwa

au atafukuzwa shule mara moja ni haya yafuatayo:-

(). Wiz
(ii) Uasherati na ushoga
(iii) Ubakaji

(iv) Ulevi na utumiaji wa madawa ya kulevya kama vile ; uvutaji bangi,
cocaine, mirungi, kubeli nk.

(v) Kupiga au kupigana

(vi) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.

(vii)  kudharau Bendera ya Taifa.

(viii)  Kuoa au kuolewa.

(ix).  Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule.

(xi) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama
shuleni au watu.

(xii)  Kukataa kwa makusudi adhabu aliyopewa na kiranja, mwalimu au Mkuu
wa shule.

(xiii)  Kupatikana na simu ya mkononi shuleni.



4.0 Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na mwanafunzi shuleni.
(i) Fomu ya upimaji wa afya (Medical Examination Form) ambayo itajazwa na mganga
Mkuu wa Hospitali ya Serikali.

(i) Fomu ya maelezo binafsi kuhisu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki
katika migomo, fujo na makosa ya jinai (iletwe shuleni siku ya kuripoti).

(iii) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine
yatakayotolewa na shule. (lletwe shuleni siku ya kuripoti).

Tafadhali soma kwa makini maelekezo/ maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

“KUMBUKA LUGHA YA MAWASILIANO SHULENI NI KINGEREZA”

KATIKIVCS)HULE Hll
( 1

CHARLES SOMBA ROBERT
MKUU WA SHULE
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SHULE /n SEKONDARI CHITENGUL.
NAKALA: ALP 29 BUNDA
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BUNDA.
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Mkaguzi Mkuu wa Shule (W),
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BUNDA.

Afisa Elimu (M),
Mkoa wa Mara,
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Mkaguzi wa Shule (Kanda ya Ziwa)
S.L.P' 2419,
MWANZA.



FORM FOR MEDICAL EXAMINATION

PART A:
TO THE MEDICAL OFFICER
Please examine the person below as to his/her physical and mental fitness for enrollment as

student, the examination should include the following categories

..................................................................................................................................... (Name in full)

(i). Eye-sight

(ii) Hearing

(iii) Limbs

(iv) Speech

(v) Venereal diseases

(vi) Epilepsy

(vii)  Neuroses

(viii)  Other serious diseases
(ix) Pregnancy

PART B:

MEDICAL CERTIFICATE

(To be completed by a government medical officer)
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| have examined the above named person and consider that he/she is/ is not physically and
mentally fit for Secondary education studies.

CHARLES SOMBA ROBERT
HEADMASTER

. MKUU WA SHULE
SHULE ¢A SEKONDAR! CHITENGUL,
L.P 29 BUNDA



SHULE YA SEKONDARI CHITENGULE
AHADI/KIAPO CHA MZAZI NA MWANAFUNZI

SEHEMU A: (JAZWE NA MWANAFUNZI MWENYEWE)

IVITIMIT svsssssvonsonssmassennsanesiessnssses nsisstoninsns smosatsnnasnion e e e e aresais nakubali bila kushurutishwa kuchukua
nafasi niliyopewa na Taifa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya sekondari Chitengule,
Ninaahidi kutii sheria na taratibu zote za shule na kwamba nitajituma kujiendeleza kielimu kadri
ya uwezo wangu chini ya uongozi wa walezi wangu hapa shuleni. Ninatambua kabisa kutenda
kosa ikiwa ni pamoja na kushiriki migomo au kusababisha uvunjifu wa amani shuleni ni
kinyume kabisa na sheria na taratibu hivyo naomba uongozi wa shule unichukulie hatua kali za
kinidhamu. Ninaahidi kuwa nitahudhuria shuleni muda wote bila kukosa kipindi hata kimoja bila
sababu, EE MUNGU NISAIDIE

IVIIME ottt crecaeeaeeaeeaecuesse e saesaesses e s eaeeae saesaessesensssessessenssensene (jina la mzazi/mlezi). Wa
(BNWENT) it ss e e s saeeraesaeraesasseseeneenees AMBAYE Ml ooeeeurenssnssvenovassssacens (uhusiano na
MWanafinzZi)iWalMWa N SfNZI: s serreersssssssiassssessossssntossssossssmssnsassessssussosssucarsoassssessissasarss wa sekondari

ya Chitengule ambapo motto wangu amechaguliwa kujiunga na masomo ya elimu ya sekondari
kidato cha kwanza. Ninaahidi kumpatia mahitaji yote yaliyoagizwa na shule na kwamba
nitamuhimiza motto wangu kufuata sheria na kanuni zote za shule.

B =1 =] o (T Y1011 LS

NB: Fomu hii isijazwe na mtu yeyote ikiwa wazazi wa mwanafunzi wapo hai, isipokuwa tu
kama hawapo hai italazimika ijazwe na mlezi anayeishi na mwanafunzi.



