

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA.

OFISI YA RAISI TAWALA ZA MIKOA SERIKALI ZA MATAA.

HALMASHAURI YA WILAYA YA BUNDA.

SHULE YA SEKONDARI MURANDA

SLP 282 BUNDA

SIMU NA: 0626889781

0685245802

TAREHE...16/12/2020

...

KUMB Na.MRD/SS/JI/VOL/12/2020

MZAZI/MLEZI WA.....KUTOKA SHULE

YA.....

S.L.P 282.

BUNDA.

NDG,

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA
SEKONDARI MURANDA MWAKA 2021

Kitongozi wa shule ya sekondari Muranda unayofuraha kubwa kukutaarifu kuwa mwanao..... Amechaguliwa kujiunga na shule ya sekondari muranda kama mwanafunzi wa kidato cha kwanza 2021. **HONGERA SANA NA KARIBU MURANDA SEKONDARI**

Shule ya sekondari Muranda ipo katika kitongoji cha Chingulubira kijiji cha Chingulubira kata ya Namhura tarafa ya Kenkombyo wilayani Bunda mkoani Mara.

Shule ipo umbali wa kilomita 45 kutoka mjini Bunda , kando ya barabara iendayo Kibara kupitia barabara ya buramba kalukekere inafikika kwa mwaka mzima . Mawasiliano yanafanyika kwa urahisi kupitia Vodacom, airtel, Halotel, tigo na internet. Shule ina umeme wa sola na wa grid ya taifa. pia shule ina maabara za kisasa walimu mahili na wenye weledi wa hali ya juu katika kufundisha juu ya malezi ya watoto, aidha shule ina mazingira mazuri ya kusomea.

Hivyo shule inaona kuwa mwanao amepata heshima kubwa kujiunga na shule hii kwa mwaka wa masomo 2021 ulioanza tarehe 11/01/2021. Na usajiri wa kidato cha kwanza utaanza 11/01/2021 mpaka tarehe 31/01/2021. Baada ya hapo mwanao hatapokelewa labda vinginevyo. Hii ni kwa ajiri ya kuhakikisha wanafunzi wote kidato cha kwanza wanaanza kwa pamoja Mafunzo ya kiingereza (ORIENTATION COURSE).

- ❖ Hata hivyo ili mwanao aweze kupokelewa na kusajiriwa tayari kwa kuanza masomo LAZIMA aie na vitu vifuatavyo

SARE ZA SHULE

WAVULANA

- Viatu vyeusi vinavyofunika miguu (visiwe buti) viwe vya kamba
- Soksi nyeusi ~~ndetu~~
- Suruali rangi ya kaki (2) america kaki (zisiwe modo iwe na marinda mawili (2) kila upande na pindo la chini .
- Shati nyeupe mikono mifupi (2)
- Tai rangi ya kaki iwe pana
- Sweta rangi ya bluu (**lazima**)
- Mkanda mweusi wenye chuma chenye umbo la U ya kuchomeka

WASICHANA

- Viatu vyeusi vinavyofunika miguu (visiwe na visigino virefu) viwe vya kamba.
- Soksi nyeupe ndefu (stocking)
- Sketi rangi ya kaki (2) America Kaki (iwe ndefu inayovuka soksi yenye malinda 12-14)
- Shati nyeupe (2) mikono mifupi
- Tai rangi ya kaki iwe pana
- Sweta rangi ya bluu (**lazima**)
- Sketi iwe na belt ndogo inch mbili

VITU AMA VIFAA VINGINE VYA KUJANAVYO

- Dictionary ya kiingereza kwa Kiswahili (**LAZIMA**)
- Daftari kubwa 9 kubwa za darasani na ndogo 9 kwa ajiri ya mazoezi ya kila mwezi.
- Vifaa vya michezo traka nyekundu, t-sheti nyekundu yenye michirizi na viatu vya michezo. (yeboyebo au mabondo **HAVITAKIWI**)
- Mathematical set na begi imara la kubebea madaftari
- Aje na faili la kutunzia kumbukumbu zake

MAKOSA AMBAYO MWANAFUNZI AKIFANYA ATASIMAMIIHWA MASOMO AU KUFUKUZWA SHULE MARA MOJA

- ❖ Wizi
- ❖ Kufanya mapenzi ya nime na mke ndani na nje ya shule
- ❖ Ulevi wa aina yoyote ile
- ❖ Uvutaji bangi
- ❖ Kupigana
- ❖ Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- ❖ Kuidharau bendera, nembo ya taifa, wimbo wa taifa na wimbo wa shule

- Kuoja au kuolewa
- Kupigana au kumtishia mwalimu /mlezi wako
- Kugoma au kuchochea mgomo
- ❖ Utoro wa zaidi ya siku 65 za masomo ndani ya muhula mmoja
- ❖ Kutukana mwalimu/mlezi au wazazi wako ama mwanafunzi mwenzako
- ❖ Ubakaji na ushoga
- ❖ Kukutwa na simu shuleni
- ❖ Uchochezi
- ❖ Suruali aina ya modo pamoja na kutokuhudhuria kufanya mitihani ya shule
- ❖ Kukutwa nje ya mipaka ya shule wakati wa masomo
- ❖ Sketi isiyovuka magoti na isiyo na heshima kwa shule na jamii kwa ujumla
- ❖ Kuwa mjamzito
- ❖ Kutoa au kusaidia kutoa ujauzito
- ❖ Kusababisha ujauzito
- ❖ Kugomea adhabu

HITIMISHO KWA MWANAFUNZI

Nafasi uliyopewa ni mlango wa kuingia katika **JAHAZI** linalo kuelekeza kwenye **BANDARI** ya **Mafanikio** katika maisha. Hivyo inakubidi utumie nafasi hii kwa umakini na uangalifu mkubwa ukiweka juhudi zake zote katika kazi utakayopewa hapa shuleni. Iwe ya darasa au mahali pengine nje ya darasa. **NIDHAMU, UTHI, USHIRIKIANO, MAHUDHURIO SHULENI NA USAFI** ni mambo muhimu yatakayokuwa zote kuyafikia mafanikio hayo.

Mwisho tunakutakia maandalizi mema wewe mzazi/mlezi ya kumwandaa mwanao ili asipoteze fursa hii muhimu aliyoipata ya kusoma katika shule hii bora ya Muranda.

NB: Kila mwanafunzi anatakiwa kupima afya yake katika hospitali ya serikali na kujaziwa fomu iliyoambatanishwa na barua hii na iletwe shuleni siku ya usajiri

Pia pokea orodha ya makosa ambayo mwanao akiyafanya atasimamishwa masomo au atafukuzwa shule mara moja pamoja na sheria zingine za shule zimeambatanishwa katika fomu hii.

Njoo na barua hii siku ya kuja kusajiriwa

Kauli mbiu ya shule yetu ni **‘USHINDI KWA KILA JAMBO’**

KARIBU SANA MURANDA SEKONDARI

Nakutakia kila la kheri

MKUU WA SHULE

**MKUU WA SHULE
MURANDA SEKONDARI
S. L. P. 202 BUNDA**

NB: Shule ina upungufu mkubwa wa viti na meza, kama mzazi utaweza mtengenezee mtoto wako kiti na meza ili apate sehemu ya kukaa na apate elimu bera. Pia wanafunzi wanakunywa aji shuleni kwa michango ya wazazi (**ZINGATIENI**)

GOVERNMENT OF TANZANIA
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

FROM : THE HEADMASTER
MURAMA SECONDARY SCHOOL
P.O. BOX 282
BUNDA

DATE

PART A
TO The medical officer

.....
.....
.....
Ref: MR/MRS/MISS

.....
(Name in full)

Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness the examination should include the following categories (I-III) each category of which will render the applicant in eligible (category III) will also render a girl candidate in eligible being a student.

- a) Eye sight
- b) Hearing
- c) Speech
- d) Limbs
- e) Venereal disease
- f) Leprosy
- g) Peptic ulcers
- h) Epilepsy
- i) Tuberculosis
- j) Neuroses
- i. Other serious diseases
- ii. Pregnancy
- iii. Mental and physical fitness

PART B: MEDICAL CERTIFICATE

I have examine the above named and consider that he /she is *physical fit/*an fit for a full time being student.

Date.....

signature.....

Stationsignature

*DELETE AS UNNECESSARY

FOMU YA MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI

1. JINA KAMILI LA MWANAFUNZI.....
2. TAREHE YA KUZALIWA
3. KABILA
4. SHULE ALIYOTOKA.....
5. MWANAFUNZI ANATOKA MTAA WA/KIJIJI CHA.....
6. KATA YA TARAFI YA
7. WILAYA YA MKOA WA.....
8. JINA KAMILI LA BABA
9. JINA KAMILI LA MAMA
10. ANUANI YA BABA
11. KAZI AFANYAYO BABA.....

12. AHADI YANU

Mimi (jina la mwanafunzi).....

Nakubali kwa dhati kabisa nafasi niliyopewa na taifa kujiunga na shule hii.

Naahidi kufata sheria na taratibu zote kama zilivyotolewa na zitakavyotolewa na uongozi wa shule

JINA LA MWANAFUNZI.....

SAHIHI YA MWANAFUNZI.....

13. Mimi (jina kamili la mzazi/mlezi)

Ambaye ni mzazi/mlezi wa Mwanafunzi

Nimeyasoma masharti na sheria zote za shule sekondari (Mwandambako kijana wangu amechaguliwa kujiunga. Naahidi kwamba nitamuhimiza mwanangu kufuata sheria za shule na taratibu zote za shule aidha naahidi kushirikiana na uongozi wa shule katika kazi zote za kumpa mwanangu maelezi bora ili badaye awe raia bora wa taifa letu.

JINA LA MZAZI /MLEZI.....

SAHIHI YA MZAZI /MLEZI.....

TAREHE

*FUTA ISİYOTAKIWA.