

# OFISI YA RAIS – TAMISEMI

HALMASHAURI YA WILAYA YA BUNDA

SHULE YA SEKONDARI SALAMA.

S.L.P. 94-BUNDA

SIMU NA. 0759661924

Kumb. Na. HB/SS/08

Jina la mwanafunzi:- .....

Kutoka shule ya Msingi .....

Anwani: c/o .....(Mzazi/ Mlezi), S. L. P.....

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA SEKONDARI SALAMA KATIKA HALMASHAURI YA WILAYA YA BUNDA MWAKA 2021

## 1. UTANGULIZI:

Kwa niaba ya jamii nzima ya Shule ya Sekondari ya Salama, nakupongeza Sana Kwa kuchaguliwa kujiunga na shule yetu. Kwa pamoja tunakukaribisha sana. Shule iko umbali wa kilomita 35 Mashariki mwa mji wa Bunda TC. Usafiri wa basi kutoka bunda mjini unapatikana katika kituo cha mabasi cha Bunda, nauli ni Tsh 4000/= Mhula wa kuanza masomo utanza tarehe 11/01/2021 na unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 11/01/2021, mwisho wa kuripoti ni tarehe 18/01/2021.

## 2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

Mzazi/Mlezi anatakiwa kuchangia huduma za elimu kwa ajili ya mahitaji kadhaa kwa ajili ya matumizi binafsi ya mwanafunzi awapo hapa shuleni.

A: Sare ya shule **Wasichana** (i) Shati 2 nyeupe zenye mikono mifupi na mfuko upande wa kushoto (ii) Sketi 2 vazi rasmi la darasani bluu nyeusi yenye marinda yanayoangalia upande mmoja na yanayolingana kati ya 13 – 15, na iwe na ufito mweupe unaoshuka kwa mbele pia iwe ndefu kufikia kifundo cha mguu (Karibu na unyayo) (iii) T-sheti 2 vazi la nje ya darasa yenye shingo ya mviringo rangi ya kijani. (v) Sweta 1 dark bluu lenye shingo ya "V" mbele. (vi) Tai ndefu yenye rangi ya dark bluu.

N.B. Kwa Waislamu: - Pamoja na maelekezo (i) – (vi) hapo juu pia awe na Hijabu nyeupe isiyo na marembo yoyote.

B: Wavulana: Shati 2 nyeupe zenye mikono mifupi na mfuko upande wa kushoto, Suruali mbili rangi ya bluu nyeusi (dark blue) zisiwe "**modo**" (inchi 16) mkanda mweusi mwembamba wenye bakoli ya kawaida.

C: MAHITAJI MENGINE: Vifaa vifuatavyo havipatikani shuleni na hivyo sharti mwanafunzi aje navyo:-

1. Daftari kubwa zisipungue 10. Pia kalamu, penseli, rula, mkebe wa Hisabati nk.
2. Viatu vya shule vya ngozi nyeusi vya kufunga na kamba jozi 2, kiwi na brashi yake na soksi nyeupe ndefu angalau jozi 2 kwa wasichana, **wavulana** soksi nyeusi, Pia aje na raba jozi moja kwa ajili ya michezo.

## 3.0 Sheria na kanuni muhimu za shule

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini. **Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni:** a. Heshima kwa viongozi,

wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima. b. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu. c. Kutimiza kwa makini maandalio ya jioni (preparation) d. Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa. e. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii. f. Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule. g. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa. h. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.

#### 4.0 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha ukafukuzwa shule:

a. Wizi. b. Uasherati na ushoga. c. Ubakaji d. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli n.k. e. Kupigana au kupiga. f. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma. g. Kudharau Bendera ya Taifa h. Kuoia au Kuolewa i. Kupata mimba au kuharibu mimba ndani na nje ya shule. j. kulala nje ya shule bila taarifa k. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu. l. Kutukana watu Kwa makusudi. m. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi au vitu vinavyohusiana na simu. n. Kukosa shule Kwa siku 90 mfululizo bila taarifa rasmi. o. Kuchelewa kufika shuleni kutoka likizo au unaporuhusiwa kutoka nje ya shule. p. Utoro q. Kuongoza au kuchochea mgomo r .Kugomea maelekezo halali ya shule mfano kazi, chakula, masomo n.k.

KARIBU SANA SALAMA SEKONDARI

  
.....

BETHER J SAYI

MKUU WA SHULE

MKUU WA SHULE  
SHULE YA SEKONDARI SALAMA  
BUINDA MARA

**OWM – TAMISEMI**  
**HALMASHAURI YA WILAYA YA BUNDA**  
**SHULE YA SEKONDARI SALAMA**  
**FOMU YA KUKUBALI SHULE**

**A. SEHEMU YA MWANAFUNZI**

1. Mimi (Majina kamili) ..... Nimekubali kuingia kidato cha ..... katika Shule ya Sekondari SALAMA-BUNDA kuanzia tarehe ..... hadi nitakapomaliza kidato cha .....
2. Naahidi kwamba nitatii sheria za Shule na kushiriki katika shughuli zote za shule kikamilifu kulingana na ratiba.
3. Tarehe ya kuzaliwa.....Kijiji..... Tarafa..... Wilaya ..... Shule unakotoka .....Namba yako ya mtihani.....
4. Kituo cha gari (Bus) kilichopo karibu na nyumbani kwako.....
5. Nikimaliza kusoma shule ningependa kufanya kazi ifuatayo ..... Sahihi ya mwanafunzi ..... Tarehe .....

**B. SEHEMU YA MZAZI AU MLEZI**

1. Mimi (majina kamili) ..... simu..... ninakubali mtoto wangu asome katika Shule ya Sekondari Salama kuanzia kidato cha .....hadi atakapomaliza kidato cha .....
  2. Jina kamili la baba .....simu..... Kazi ya Baba .....
  3. Jina la Mama ..... simu ..... kazi ya mama.....
  4. Anwani ya Mzazi/Mlezi .....
  5. Wafuatao ni Ndugu zake ninaowatambua wanaweza kumsaidia wakati wa dharura.
    1. Jina kamili ..... Mahusiano..... Anakoishi .....
    - Simu yake .....
    2. Jina kamili ..... Mahusiano..... Anakoishi .....
    - Simu yake .....
    3. ....
  6. Dini ya Mtoto ni ..... Dhehebu lake ni .....
  7. Ripoti zote za maendeleo ya mwanafunzi ziwe zinatumiwa kwa .....
- Sahihi ya Mzazi/Mlezi ..... Tarehe .....

**C: SHULE**

Jina la mkuu wa shule BETHER J SAYI Sahihi ..... Tarehe ..... Mhuri.....

**NB: Form hii ijazwe kwa ukamilifu na kwa herufi kubwa**

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA  
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

PART A:

To, The Medical officer

Date.....

Salama Secondary school,

P.O.BOX 94-BUNDA

Mr/Mrs/Miss ..... (name in full)

Please examine the above as to his/her physical and mentally fitness for a full time in studying as a secondary student.the examination should include the following;

Categories (i)-(iii) each category or sub-category of which will surrender the applicant ineligible in case of defect.Pregnancy (category iv) will also render a girl-candidate ineligible for the students.

1. a. Eye- Sight                      b. Hearing                      c. Limbs                      d. Speech                      e.Veneral desease                      f. Leprosy  
    g. Epilepsy
2. cirrhosis
3. other serous deseases
4. pregnancy

Additional information:- (e.g. pregnancy, physical defects, infections, psychological disorder, chronic or family diseases).

**PART B:                      MEDICAL CERTIFICATE (To be completed by government medical officer)**

I have examined the above named student and I certify that he/she is physically FIT/UNFIT and mentally FIT/UNFIT for a full time in studies.

- i)      Eye- Sight .....                      b) Hearing.....                      c) Limbs.....  
        d) Speech.....                      e) Veneral Desease.....                      f) Leprosy.....  
        f) Epilepsy
- ii)     Neurosis .....
- iii)    Other serous deseases.....
- iv)    Pregnancy .....

Name of Medical Officer ..... Signature ..... Designation .....  
Station & Official Stamp..... Date .....

**NB: Sharti mtoto apimwe kikamilifu kabla ya daktari kujaza fomu hii, Ikigundulika kuwa daktari alijaza fomu hii bila vipimo kufanyika, wahusika watachukuliwa hatua za kisheria na za ukiukaji wa haki za binadamu.**